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W< ..,/, Mamlaka ya Maabara |
- P e ya Mkemia Mkuu wa Serikali e

JINSI YA KUZUIA SUMU YA
HEWA YA UKAA

1.Epuka kulala na Jiko la mkaa unaowaka
ndani ya nyumba na usitumie jiko la mkaa
kuweka joto nyumbani kwani unaweza
kusinzia na kusahau kulizima nalo
kutengeneza sumu ya hewa ya ukaa

2. Epuka kupika vyakula usiku wakati
umelala, ikiwa umelazimika kutumia jiko
la mkaa hakikisha unaacha wazi dirisha
kuruhusu hewa ya ukaa kutoka na
oksijeni kuingia ndani.

3. Zima jiko kabla ya kwenda kulala
ruhusu hewa ya nje kuingia ndani ikiwa
ulitumia jiko la kuni au mkaa

4. Ukiwa na gari, usiiwashe likiwa kwenye
maegesho ya ndani

5. Funga kitambua hewa ya ukaa ndani ya
nyumba yako na kijaribiwe mara kwa mara
ikiwa kinafanya kazi.

UKIHISI KUNA SUMU YA HEWA YA UKAA

Watoe wagonjwa sehemu ya tukio na kuwaweka sehemu
wanayopata hewa safi ya Oksijeni

Mara moja piga simu, 0800112031 au 022 211 3333

Imetolewa na Mamlaka ya Maabara ya Mkemia Mkuu
wa Serikali Kituo cha Kitaifa cha Kudhibiti matukio ya ya
Sumu Nchini (NPCC) Piga simu bure namba: 0800112031
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